1. Matsalolin inganci da abubuwan da suka faru
Rushewar bango yayin haƙa rami ko bayan an samu ramuka.
2. Binciken dalili
1) Saboda ƙaramin daidaiton laka, rashin kyawun tasirin kariya daga bango, ɓuɓɓugar ruwa; Ko kuma harsashin ya binne shi a hankali, ko kuma rufewar da ke kewaye ba ta da yawa kuma akwai ɓuɓɓugar ruwa; Ko kuma kauri na Layer ɗin yumbu a ƙasan Silinda na kariya bai isa ba, ɓuɓɓugar ruwa a ƙasan Silinda na kariya da sauran dalilai, wanda ke haifar da ƙarancin tsayin kan laka da raguwar matsin lamba a kan bangon ramin.
2) Yawan laka ya yi ƙanƙanta, wanda hakan ke haifar da ƙarancin matsin lamba na kan ruwa a bangon ramin.
3) Lokacin da ake haƙa ramin yashi mai laushi, shigarsa cikin sauri take yi, samuwar bangon laka yana raguwa, kuma bangon rijiyar yana zubewa.
4) Babu ci gaba da aiki yayin haƙa ramin, kuma lokacin dakatar da haƙa ramin yana da tsayi a tsakiya, kuma kan ruwa a cikin ramin ya kasa kiyaye mita 2 sama da matakin ruwa a wajen ramin ko matakin ruwan ƙasa, wanda ke rage matsin kan ruwa a kan bangon ramin.
5) Yin aiki mara kyau, yi karo da bangon ramin lokacin ɗaga ramin ko ɗaga kejin ƙarfe.
6) Akwai babban aikin kayan aiki kusa da ramin haƙa rami, ko kuma akwai hanyar tafiya ta wucin gadi, wanda ke haifar da girgiza lokacin da abin hawa ya wuce.
7) Ba a zuba simintin a kan lokaci bayan an share ramuka, kuma lokacin sanyawa ya yi tsayi sosai.
3. Matakan rigakafi
1) A kusa da ramin haƙa rami, kada a sanya shi na ɗan lokaci ta hanyar hanya, a hana manyan kayan aiki aiki.
2) Idan aka binne silinda mai kariya a ƙasa, ya kamata a cika shi da yumbu mai kauri 50cm a ƙasa, sannan a cika yumbu a kusa da silinda mai kariya, sannan a kula da tamping, sannan a cika bayan silinda mai kariya a kusa da silinda mai kariya ya zama iri ɗaya don tabbatar da daidaiton silinda mai kariya da kuma hana shigar ruwan ƙasa.
3) Idan girgizar ruwa ta nutse cikin silinda mai kariya, ya kamata a nutsar da silinda mai kariya cikin laka da kuma layin da zai iya shiga bisa ga bayanan ilimin ƙasa, sannan a rufe haɗin da ke tsakanin silinda mai kariya don hana zubar ruwa.
4) Dangane da bayanan binciken ƙasa da sashen ƙira ya bayar, bisa ga yanayin ƙasa daban-daban, ya kamata a zaɓi nauyin laka da ɗanɗanon laka da ya dace don samun saurin haƙa daban-daban. Misali, lokacin haƙa ƙasa a cikin yashi, ya kamata a ƙara daidaiton laka, a zaɓi kayan aikin ƙwanƙwasa mafi kyau, a ƙara ɗanɗanon laka don ƙarfafa kariyar bango, kuma a rage saurin ɗaukar hoton yadda ya kamata.
5) Idan matakin ruwa a lokacin ambaliyar ruwa ko yankin ruwan ya canza sosai, ya kamata a ɗauki matakai kamar ɗaga silinda mai kariya, ƙara kan ruwa ko amfani da siphon don tabbatar da cewa matsin lamba na kan ruwa ya yi daidai.
6) Ya kamata a ci gaba da aikin haƙa rami, ba tare da wani yanayi na musamman ba, bai kamata a dakatar da haƙa rami ba.
7) Lokacin ɗaga injin haƙa rami da kuma sauke kejin ƙarfe, a ajiye shi a tsaye kuma a yi ƙoƙarin kada a yi karo da bangon ramin.
8) Idan aikin shirya zuba ruwa bai isa ba, kada a share ramin na ɗan lokaci, sannan a zuba siminti a kan lokaci bayan an cancantar ramin.
9) Lokacin da ake samar da ruwa, ba za a zuba bututun ruwa kai tsaye a cikin bangon ramin ba, kuma ruwan saman ba zai taru kusa da ramin ba.
Lokacin Saƙo: Oktoba-13-2023





